Mafi kyawun maganin ciyawa kafin shuka don lawns da lambuna a cikin 2021

Kafin amfani da ciyawa, manufar ciyawar ita ce hana ciyawa fitowa daga ƙasa da wuri.Zai iya hana ƙwayar ciyawa maras so daga germinating kafin fitowar, don haka abokin tarayya ne mai amfani da ciyawa a cikin lawns, gadaje na fure har ma da lambun kayan lambu.
Mafi kyawun samfurin rigakafin ciyawa zai bambanta, ya danganta da girman wurin da ake buƙatar magani da kuma nau'in ciyawa da mai lambu yake son kashewa.A gaba, koyi abin da za ku nema lokacin siyan maganin ciyawa na pre-germination, da kuma gano dalilin da yasa waɗannan samfuran zasu iya taimakawa wajen hana ciyawa mai cutarwa a wannan shekara.
Maganin ciyawa da suka riga sun fito sun dace da lawns da lambuna inda aka kafa ciyawa da tsire-tsire masu kyau.Koyaya, bai kamata masu lambu su yi amfani da waɗannan samfuran ba inda suke shirin shuka iri masu amfani, kamar furanni daga tsaba ko dasa kayan lambu ko shuka a kan lawn.Waɗannan samfuran sun bambanta da nau'i, ƙarfi da nau'in sinadaran.Yawancin ana yiwa lakabi da "magungunan ciyawa."Ci gaba da karantawa don gano ƙarin game da waɗannan da sauran mahimman abubuwan da za ku yi la'akari yayin zabar mafi kyawun maganin ciyawa kafin fitowa.
Akwai manyan nau'i biyu na preemergence herbicides: ruwa da granular.Kodayake duk suna aiki iri ɗaya (ta hanyar hana ciyawa fitowa daga ƙasa), masu gidaje da masu lambu na iya gwammace su yi amfani da nau'i ɗaya akan ɗayan.Duk nau'ikan biyu za su taimaka rage buƙatar ciyawa da hannu.
Ba kamar yawancin maganin ciyawa da suka fito ba, magungunan da suka riga sun fara fitowa ba a yi niyya ga nau'ikan tsire-tsire ba, amma a matakai daban-daban na girma.Zai hana tsaba daga tasowa zuwa tushen ko harbe kafin fitowar, amma ba zai lalata tushen tsire-tsire masu girma ba.Hakazalika, magungunan ciyawa da suka fara fitowa ba za su kashe tushen ciyawar da za ta kasance a ƙarƙashin ƙasa ba, kamar ciyawa mai karkace ko kuma ciyawa na sihiri.Wannan na iya haifar da rudani ga masu lambu, waɗanda suke ganin ciyawa suna bayyana bayan amfani da maganin herbicides na farko.Don kawar da ciyawa na shekara-shekara, yana da kyau a jira su su fito daga ƙasa kafin a bi da su kai tsaye tare da herbicides bayan fitowar su.
Kodayake yawancin maganin ciyawa da suka fara fitowa suna hana mafi yawan tsaba daga germinating, wasu iri iri (irin su verbena) na iya tsira daga wasu nau'ikan tsire-tsire masu rauni.Don haka, masana'antun galibi suna haɗa nau'ikan nau'ikan maganin ciyawa masu zuwa biyu ko fiye a cikin samfuri ɗaya.
Maganin ciyawa da suka fara fitowa suna yin shinge a cikin ƙasa don hana ƙwayar ciyawa yin tsiro cikin nasara.Kayayyakin yau da kullun na iya kare yanki na tsawon watanni 1 zuwa 3, amma wasu samfuran na iya samar da tsawon lokacin sarrafawa.Yawancin masana'antun suna ba da shawarar yin amfani da samfuran maganin ciyawa a cikin bazara lokacin da furen forsythia ya fara bushewa a cikin bazara, sannan a sake shafa su a farkon kaka don hana ciyawa da aka busa daga tsiro.Ko da yake amfani da tsire-tsire kafin shuka ba zai iya hana duk ciyawar ciyawa ba, koda kuwa ana amfani da su sau ɗaya kawai a shekara, ana iya kawar da yawancin su.
Lokacin da aka yi amfani da shi kamar yadda aka umarce shi, yawancin samfuran maganin ciyawa na farko suna da lafiya.Makullin haɓaka tsaro shine a shirya gaba da amfani lokacin da yara da dabbobi ba su nan.
Don zama zaɓi na farko, maganin ciyawa ya kamata ya hana ciyawa iri-iri daga tsiro kuma ya ba da umarni mai sauƙi don bi.Kodayake mafi kyawun maganin herbicide zai bambanta dangane da wurin magani (kamar lawn ko lambun kayan lambu), yakamata ya dakatar da nau'ikan ciyawa da ake iya samu a waɗannan takamaiman wurare.Duk waɗannan samfuran za su rage ciyawa da hannu kuma suna taimakawa guje wa maganin ciyawa bayan fitowar.
Wadanda ke neman ingantaccen maganin ciyawa na farko don hana verbena akan lawns, gadajen fure, da sauran gadaje da dasa shuki da iyakoki, duk abin da suke buƙata shine Quali-Pro Prodiamine 65 WDG pre-emergent herbicide.Wannan samfurin ƙwararrun ƙwararru yana da maƙarƙashiya mai nauyin kilo 5.An ƙera shi don tsomawa da fesa shi a kan lawn, ƙarƙashin bishiyoyi, da ciyayi da ciyayi ta hanyar amfani da famfo.
Baya ga sarrafa ciyawa, wannan riga-kafi na iya sarrafa sauran ciyayi masu tayar da hankali, gami da turare, duckweed, da euphorbia.Propylenediamine abu ne mai aiki;don sakamako mafi kyau, yi amfani da wannan samfurin a cikin bazara da kaka.
Yin amfani da maganin ciyawa na lambun Miracle-Gro na iya rage ayyukan ciyawa ba tare da kashe kuɗi da yawa ba.Wannan granular pre-fitowa toho ya fito ne daga sanannen masana'anta, kuma mafi mahimmanci, farashin sa yana da ma'ana.Ana sanya saman girgiza mai dacewa a cikin tankin ruwa mai nauyin kilo 5, wanda zai iya watsar da barbashi cikin sauƙi a kusa da tsire-tsire masu wanzuwa.
Mai hana ciyawa na Miracle-Gro yana aiki mafi kyau idan aka yi amfani da shi a farkon lokacin girma kuma yana iya hana tsaba daga tsiro har zuwa watanni 3.Ana iya amfani dashi a cikin gadaje na fure, bushes da lambunan kayan lambu, amma ba a ba da shawarar sarrafa ciyawa a cikin lawns ba.


Lokacin aikawa: Afrilu-19-2021